![](https://nu.cpru.ac.th/thai/wp-content/uploads/2024/05/มอบทุน-4-1024x577.png)
บริษัท แป้งมันแสงเพชร จำกัด ได้มอบทุนการศึกษา สำหรับนักศึกษาพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏชัยภูมิ จำนวน ๒ คน คือ นางสาวสิริวิมล คุณสิงห์ และนางสาวสิริยากร คุณสิงห์ นักศึกษา ชั้นปีที่ ๒ รวมเป็นเงินทั้งสิ้น ๔๕๐,๐๐๐ บาท (สี่แสนห้าหมื่นบาทถ้วน) ในวันที่ ๒๙ เมษายน ๒๕๖๗ เวลา ๑๔.๐๐ น. ณ บริษัทแป้งมันแสงเพชร จำกัด เลขที่ ๘๔ หมู่ ๕ ตำบลหนองบัวระเหว อำเภอหนองบัวระเหว จังหวัดชัยภูมิ